- Ngày 27/7, Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Nguyễn Văn Bé Tám chủ trì Hội nghị rút kinh nghiệm công tác phòng cháy, chữa cháy rừng (PCCCR) những tháng đầu năm 2024.
- Ngày 26/7, Phó Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Men Sây Ma cho biết, trong 2 ngày 25 và 26/7, đồng loạt HĐND 15 xã, thị trấn trên địa bàn huyện Tri Tôn tổ chức kỳ họp giữa năm để đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, nhiệm vụ thu, chi ngân sách Nhà nước 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; giải quyết một số công việc của HĐND, UBND cấp xã, thị trấn.
- Chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024), Liên đoàn Lao động huyện Tri Tôn đã chỉ đạo tổ chức thành công Đại hội Công đoàn cơ sở Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Du lịch và Truyền thanh huyện Tri Tôn lần thứ nhất, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
- Chiều 25/7, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm dẫn đầu đoàn công tác huyện đến thăm, tặng quà gia đình chính sách, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Ngày 25/5, Công an huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị sơ kết công tác công an 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đại tá Huỳnh Thanh Lâm, Phó Giám đốc Công an tỉnh An Giang; Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Nguyễn Văn Bé Tám đến dự.
- Khi biết tin Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần, tuổi trẻ cả nước vô cùng thương tiếc khi đất nước, dân tộc ta đã mất đi một nhà lãnh đạo lỗi lạc, trọn đời vì nước, vì dân. Với tuổi trẻ huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang), những lời căn dặn của Tổng Bí thư đối với đoàn viên, thanh niên trở thành động lực thi đua, rèn luyện, phấn đấu phục vụ đất nước, phụng sự Nhân dân.
- Chiều 24/7, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQVN tỉnh An Giang Đặng Thị Hoa Rây dẫn đầu đoàn công tác của tỉnh, đến thăm gia đình người có công với cách mạng ở huyện Tri Tôn, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Chiều 24/7, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Hội nghị đối thoại giữa Chủ tịch UBND huyện với thanh niên năm 2024, chủ đề “Thanh niên Tri Tôn thực hiện khát vọng cống hiến trong phát triển kinh tế, phát triển du lịch văn minh, để góp phần phát triển Tri Tôn ngày càng giàu đẹp”, với sự tham gia của 70 cán bộ đoàn, thanh niên.
- Ngày 24/7, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) Cao Quang Liêm dẫn đầu đoàn công tác huyện đến thăm Anh hùng Lực lượng vũ trang Nhân dân Lê Thành Cư (Hai Cư, ngụ xã An Tức) và các cán bộ lão thành cách mạng, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Ngày 24/7, tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang), Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Tri Tôn tổ chức Lễ truy điệu, cải táng hài cốt liệt sĩ Nguyễn Văn Huấn. Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Tri Tôn Phan Văn Sương đã đến dự.
- Ngày 24/7, Ban Thường vụ Huyện ủy Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ trao quyết định thuộc diện Ban Thường vụ Huyện ủy quản lý. Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tri Tôn Cao Quang Liêm; Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Tri Tôn Nguyễn Văn Bé Tám đã đến dự.
- Sáng 24/7, đoàn lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức lễ viếng Nghĩa trang liệt sĩ huyện Tri Tôn, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Ngày 23/7, Liên đoàn Lao động huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) kết hợp các trường học tổ chức bàn giao 3 Mái ấm công đoàn cho giáo viên, nhân viên ngành giáo dục có hoàn cảnh khó khăn, hướng đến kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
- Ngày 23/7, Hội bảo trợ Người khuyết tật - Trẻ mồ côi và Bệnh nhân nghèo tỉnh An Giang phối hợp Hội bảo trợ Người khuyết tật - Bệnh nhân nghèo và Bảo vệ quyền trẻ em huyện Tri Tôn, cùng hòa thượng Thích Tôn Quảng, Trụ trì chùa Bửu Sơn (xã An Hảo, TX. Tịnh Biên) tổ chức cấp phát quà cho 200 hộ nghèo, cận nghèo, người khuyết tật, đồng bào dân tộc thiểu số Khmer ở xã Châu Lăng và thị trấn Tri Tôn (huyện Tri Tôn).
- Ngày 23/7, HĐND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) khóa XII (nhiệm kỳ 2021 - 2026) tổ chức kỳ họp lần thứ 16, nhằm đánh giá tình hình thực hiện nghị quyết 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
- Ngày 23/7, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh đối cho tượng 4 đợt I/2024. Đối tượng dự học là cán bộ quản lý, viên chức, nhân viên trường học các cấp trên địa bàn 15 xã, thị trấn của huyện Tri Tôn.
- Ngày 22/7, tại Trường Tiểu học Lê Trì (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang), Liên chi Hội sinh viên An Giang - Trường Đại học Y dược Cần Thơ kết hợp Huyện đoàn Tri Tôn tổ chức Chương trình “Gieo mầm xanh” cho học sinh vùng đồng bào dân tộc thiểu số Khmer.
- Khoảng 6 giờ, sáng 22/7, do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 2, tại khu vực ấp Vĩnh Hòa, xã Lạc Quới (huyện Tri Tôn, tỉnh An Giang), cơn lốc xoáy kèm theo mưa lớn, đã làm sập hoàn toàn 1 căn nhà và tốc mái 2 căn nhà khác, gây thiệt hại 15%; sập hoàn toàn 1 chòi bán bún và hư hại 1 xe bán bánh mì của người dân. Tổng thiệt hại về vật chất trên 250 triệu đồng, không gây thiệt hại về người.
- Nhằm xây dựng quê hương ngày càng phát triển, Huyện ủy, UBND huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) sẽ tích cực phát huy sức mạnh đoàn kết các dân tộc, chăm lo đời sống kinh tế, bảo tồn và phát triển giá trị văn hóa các dân tộc thiểu số (DTTS), góp phần vào thành tựu chung của huyện anh hùng trong giai đoạn 2024 - 2029.
- Chiều 20/7, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh An Giang phối hợp Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện Tri Tôn, Công an huyện tổ chức phiên tòa giả định và tọa đàm chủ đề “Phòng, chống bạo lực trẻ em” năm 2024.
- Ngày 19/7, các ban, ngành địa phương huyện Tri Tôn (tỉnh An Giang) tổ chức nhiều hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024), 45 năm tái lập huyện Tri Tôn (23/8/1979 - 23/8/2024) và tăng cường mối quan hệ đoàn kết, gắn bó giữa các công đoàn cơ sở trên địa bàn huyện.