- Với chủ đề “Hành động thiết thực, ưu tiên nguồn lực cho trẻ em”, diễn đàn trẻ em đã mang đến nhiều kiến thức, hoạt động bổ ích, góp phần nâng cao nhận thức của toàn xã hội trong việc chăm lo, bảo vệ trẻ em.
- Chiều 25/7, thượng tá Bùi Sĩ Hùng, Phó Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang đến thăm, tặng quà hai Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Hến và Nguyễn Thị Lựu ở TX. Tịnh Biên, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
- Nhằm khuyến khích thanh niên địa phương tham gia xuất khẩu lao động (XKLĐ), UBND TX. Tịnh Biên (tỉnh An Giang) đã tăng cường công tác đào tạo nghề, tư vấn, kết nối nhà tuyển dụng và nhất là hỗ trợ vốn để họ an tâm đi làm việc theo hợp đồng ở nước ngoài.
- Sáng 24/7, Chi đoàn Công an TX. Tịnh Biên phối hợp Đồn Biên phòng Cửa khẩu Quốc tế Tịnh Biên và UBMTTQVN TX. Tịnh Biên trao quà cho các gia đình chính sách, người có công cách mạng có hoàn cảnh khó khăn ở xã An Nông, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Ngày 24/7, đoàn công tác Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh An Giang, do Phó Chủ tịch HĐND tỉnh An Giang Đinh Thị Việt Huỳnh làm trưởng đoàn, đã đến thăm, tặng quà và tri ân các gia đình chính sách, người có công với cách mạng ở TX. Tịnh Biên, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Tại Nghĩa trang Liệt sĩ Dốc Bà Đắc (phường Thới Sơn, TX. Tịnh Biên), Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 9 phối hợp Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh tổ chức Lễ cải táng hài cốt liệt sĩ hy sinh trong các thời kỳ chiến tranh ở Campuchia và trong nước.
- Sáng 24/7, tại Nghĩa trang liệt sĩ Dốc Bà Đắc (phường Thới Sơn, TX. Tịnh Biên), UBND tỉnh An Giang long trọng tổ chức lễ cải táng 88 hài cốt liệt sĩ quân tình nguyện Việt Nam hy sinh qua các thời kỳ chiến tranh ở Campuchia và trong nước, do Đội K90 (Quân khu 9) và Đội K93 (Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh An Giang) quy tập, nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
- Ngày 23/7, HĐND TX. Tịnh Biên (tỉnh An Giang) tổ chức kỳ họp lần thứ 18 (nhiệm kỳ 2021-2026), nhằm đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện trong 6 tháng cuối năm 2024 và thông qua một số nội dung quan trọng.
- Trong 2 ngày 20 và 21/7, tại Khu Du lịch Núi Cấm (TX. Tịnh Biên), Đoàn Khối cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh An Giang phối hợp Ban Quản lý khu Du lịch Núi Cấm tổ chức Chiến dịch “Kỳ nghỉ hồng 2024”.
- Ngày 21/7, Tỉnh đoàn An Giang, Thị đoàn Tịnh Biên phối hợp VietinBank chi nhánh Châu Đốc tổ chức khánh thành tuyến đường “Thắp sáng đường quê” ở xã Tân Lợi.
- Ngày 20/7, tại UBND xã An Cư (TX. Tịnh Biên), Sở Lao động – Thương binh và Xã hội, Tòa án Nhân dân tỉnh An Giang phối hợp UBND TX. Tịnh Biên tổ chức hoạt động truyền thông phiên tòa giả định và tọa đàm về “phòng, chống bạo lực trẻ em” năm 2024.
- Ngày 19/7, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh An Giang Nguyễn Nhật Tiến đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Hến (87 tuổi, ấp Phú Hiệp, xã An Phú), nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
- Sáng 18/7, Công đoàn cơ sở Phòng Kinh tế TX. Tịnh Biên phối hợp Công đoàn cơ sở xã Vĩnh Trung và Lữ đoàn Tăng thiết giáp 416 (Quân Khu 9), tổ chức Lễ phát động và ra quân thực hiện Công trình “Trồng cây xanh” năm 2024.
- Ngày 17/7, Công an TX. Tịnh Biên (tỉnh An Giang) tổ chức Lễ công bố quyết định của Giám đốc Công an An Giang và Trưởng Công an TX. Tịnh Biên về tổ chức bộ máy Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thị xã.
- Sang tháng 6 (âm lịch), những dòng suối trên non bắt đầu róc rách như bản nhạc giao hưởng giữa núi rừng. Đây là thời điểm du khách rục rịch chuẩn bị hành trình về Thất Sơn, hòa mình vào dòng nước mát lành.
- 6 tháng cuối năm 2024, Hội Nông dân TX. Tịnh Biên sẽ tập trung vận động nông dân tham gia các chi, tổ hội nghề nghiệp, đẩy mạnh ứng dụng khoa học - kỹ thuật và chuyển đổi cơ cấu cây trồng, hướng đến mục tiêu khai thác thế mạnh nông nghiệp đặc thù địa phương.
- Sáng 15/7, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh An Giang tiếp xúc cử tri TX. Tịnh Biên sau kỳ họp thứ 7, Quốc hội khóa XV.
- Sáng 14/7, Công đoàn, Đoàn Thanh niên Bệnh viện Mắt-Tai mũi họng -Răng hàm mặt An Giang phối hợp Đảng ủy-UBND phường An Phú (TX. Tịnh Biên) tổ chức khám bệnh từ thiện và tặng quà cho người dân.
- Ngày 11/7, UBND TX. Tịnh Biên tổ chức Hội nghị triển khai Kế hoạch thực hiện đề án “Phát triển bền vững một triệu héc-ta chuyên canh lúa chất lượng cao và phát thải thấp, gắn với tăng trưởng xanh vùng đồng bằng sông Cửu Long đến năm 2030”.
- Ngày 12/7, Ban Chỉ đạo Thực hiện công tác tôn giáo TX. Tịnh Biên tổ chức Hội nghị đánh giá công tác tôn giáo 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng thực hiện 6 tháng cuối năm 2024. Bí thư Thị ủy Tịnh Biên Nguyễn Hồng Đức chủ trì hội nghị.
- Ngày 12/7, UBND TX. Tịnh Biên tổ chức diễn đàn trẻ em năm 2024, với sự tham gia của học sinh ở 4 phường: Nhơn Hưng, Thới Sơn, Nhà Bàng, An Phú và các ngành, địa phương.